“ปูลปิส” แบโผ 20 แข้งฟุตซอลทีมชาติไทย ลุย “ไทยแลนด์ ไฟว์ 2020” แข้งเก๋ายังอยู่ครบ

“ปูลปิส” แบโผ 20 แข้งฟุตซอลทีมชาติไทย ลุย “ไทยแลนด์ ไฟว์ 2020” แข้งเก๋ายังอยู่ครบ

กีฬาฟุตซอล

ไทยรัฐออนไลน์
9 พ.ย. 2563 14:45 น.

บันทึก
SHARE


“ปูลปิส” ประกาศรายชื่อ 20 แข้ง ลุยศึก “ไทยแลนด์ ไฟว์ 2020” นำโดยแข้งหลักอย่าง กฤษดา วงศ์แก้ว และจิรวัฒน์ สอนวิเชียร

ทีมฟุตซอลทีมชาติไทย ชุดเอ โดยการคุมทัพของ โฆเซ่ มาเรีย เมนเดส หรือ “ปูลปิส” กุนซือใหญ่ชาวสเปน ได้ประกาศรายชื่อ นักเตะเพื่อเตรียมทัพทำศึก พีทีที ไทยแลนด์ ไฟว์ 2020 ที่จะมีขึ้นระหว่างวันที่ 19-22 พ.ย. ที่ บางกอก อารีนา โดยมีแข้งหน้าใหม่ที่ทำผลงานในลีกได้ดี มีชื่อติดครั้งแรกด้วยอย่าง ณรงค์ศักดิ์ วิงวอน ตัวรับจาก ห้องเย็นท่าข้าม รวมไปถึง ธนพล มณีเพชร ของ การท่าเรือ เอเอสเอ็ม ที่ได้รับโอกาสครั้งนี้ด้วย

ขณะที่ ภานุพงศ์ หินนอก กัปตัน แคท เอฟซี ก็ยังมีชื่อ นอกจากนี้ ยังดัน ธนโชติ เสาะแสวง จากชุด บี ขึ้นมาชุดใหญ่ด้วย พร้อมกับ นาวิน รัตนวงศ์สวัสดิ์ ที่โชว์ฟอร์มอย่างยอดเยี่ยมให้กับ แบงค็อก บีทีเอส ก็มีชื่อติดทีมชาติอีกครั้ง

สำหรับ 20 แข้งฟุตซอล ทีมชาติไทย ในนาม ทีมไทย A จะเรียกซ้อมมื้อแรก วันที่ 11 พ.ย. ที่สนาม โกดัง สเตเดี้ยม เวลา 11.00 น. โดยมีรายชื่อดังนี้

ผู้รักษาประตู

คณิศร ภู่พันธ์ (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)
นัทธพงศ์ หยีมะเหรบ (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)
คฑาวุธ หาญคำภา (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)

ตัวรับ

รณชัย จูงวงษ์สุข (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)
ชัยวัฒน์ แจ่มกระจ่าง (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)
ธนโชติ เสาะแสวง (แบงค็อก บีทีเอส เอฟซี)
อิทธิชา ประภาพันธ์ (ราชนาวี)
ณรงค์ศักดิ์ วิงวอน (ห้องเย็นท่าข้าม)

ตัวรับ-ริมเส้น

กฤษดา วงษ์แก้ว (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)
สุทธิพร กลัดเจริญ (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)

ริมเส้น

จิรวัฒน์ สอนวิเชียร (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)
ณัฐวุฒิ หมัดยะลาน (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)
วรุฒ หวังสะมาแอล (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)
ธนพล มณีเพชร (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)
ภานุพงศ์ หินนอก (แคท เอฟซี)
นาวิน รัตนวงศ์สวัสดิ์ (แบงค็อก บีทีเอส เอฟซี)

หน้าเป้า

มูฮัมหมัด อุสมานมูซา (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)
สราวุท ผลาพฤกษ์ (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)
พีรพัฒน์ แก้ววิลัย (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)

ตัวรับ-ริมเส้น-หน้าเป้า

วรศักดิ์ ศรีหรั่งไพโรจน์ (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)

สำหรับฟุตซอลรายการ พีทีที ไทยแลนด์ ไฟว์ 2020 จะมี 4 ทีมร่วมการแข่งขัน ประกอบด้วย ทีมชาติไทย ชุด A, ทีมชาติไทย ชุด B, ทีมออลสตาร์บราซิล และ ทีมออลสตาร์ไทยลีก โดยโปรแกรมการแข่งขัน มีดังนี้

วันที่ 19 พ.ย.

เวลา 14.40 น. ไทย B พบ ออลสตาร์บราซิล (ถ่ายทอดสด – ไทยรัฐทีวี ช่อง 32)
เวลา 17.00 น. ไทย A พบ ออลสตาร์ไทยลีก (ถ่ายทอดสด – ไทยรัฐออนไลน์)

วันที่ 21 พ.ย.

เวลา 13.00 น. ออลสตาร์บราซิล พบ ออลสตาร์ไทยลีก (ถ่ายทอดสด – ไทยรัฐออนไลน์)
เวลา 15.40 น.ไทย B พบ ไทย A (ถ่ายทอดสด – ไทยรัฐทีวี ช่อง 32)

วันที่ 22 พ.ย.

เวลา 12.30 น. ออลสตาร์ไทยลีก พบ ไทย B (ถ่ายทอดสด – ไทยรัฐออนไลน์)
เวลา 15.10 น. ไทย A พบ ออลสตาร์บราซิล (ถ่ายทอดสด – ไทยรัฐทีวี ช่อง 32)

อ่านเพิ่มเติม…