บุรีรัมย์-อัสสัมชัญ-แบงค็อก ประเดิมคว้าชัย ธันเดอร์ คัพ ยู-14 รอบสุดท้าย

บุรีรัมย์-อัสสัมชัญ-แบงค็อก ประเดิมคว้าชัย ธันเดอร์ คัพ ยู-14 รอบสุดท้าย

กีฬาฟุตบอลไทย

ไทยรัฐออนไลน์
10 ธ.ค. 2563 14:48 น.

บันทึก
SHARE


ปราสาทสายฟ้า, เจ้าสัวน้อย, แข้งเทพ และ โรงเรียนเทศบาลนครนครสวรรค์ ประเดิมคว้าชัย “ซีพี-เมจิ ธันเดอร์ คัพ ยู-14 แชมเปี้ยนส์ 2020” รอบสุดท้าย

วันที่ 10 ธ.ค. 63 ความเคลื่อนไหวฟุตบอลเยาวชน รายการ “ซีพี-เมจิ ธันเดอร์ คัพ ยู-14 แชมเปี้ยนส์ 2020” รอบสุดท้าย ณ สนามช้าง เทรนนิ่ง กราวน์ และสนามช้างอารีนา จ.บุรีรัมย์ เป็นการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม วันแรก

ข่าวแนะนำ

ช่วงเช้า ผลปรากฏว่า กลุ่มเอ “ปราสาทสายฟ้า” บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ลงสนามในฐานะเจ้าภาพ ไล่แซงเอาชนะ สมุย ยูไนเต็ด รองแชมป์รอบคัดเลือกสนามที่ 2 ไปได้ 2-1 โดย สมุย ยูไนเต็ด ได้ประตูขึ้นนำไปก่อนจาก มงคลชัย เหล็กพิมาย ในนาทีที่ 6 แต่ ปราสาทสายฟ้า มายิงคืน 2 ประตูรวดจาก กฤตภาส หนูแย้ม ทั้ง 2 ประตูในนาทีที่ 19 และนาทีที่ 24 ส่งผลให้ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ประเดิมคว้า 3 คะแนน

อีกคู่ในกลุ่มเอ โรงเรียนเทศบาลนครนครสวรรค์ แชมป์รอบคัดเลือกสนามที่ 3 เอาชนะ เอฟซี ฮาเลลูย่า รองแชมป์รอบคัดเลือกสนามที่ 1 ไปได้ 1-0 โดย ร.ร.กีฬาท.น.นครสวรรค์ ได้ประตูโทนจาก จีระวัฒน์ ขุนทอง ในนาทีที่ 21 ส่งผลให้ ร.ร.กีฬาท.น.นครสวรรค์ คว้า 3 คะแนนไปครอง

ทำให้กลุ่มเอ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด รั้งอันดับที่ 1 ส่วน ร.ร.กีฬา ท.น.นครสวรรค์ อยู่อันดับที่ 2 มี 3 คะแนนเท่ากัน แต่ประตูได้-เสีย ปราสาทสายฟ้า ดีกว่า

ขณะที่ผลการแข่งขันของกลุ่มบี “เจ้าสัวน้อย” อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด รองแชมป์เก่าจากปี 2019 เอาชนะ “พญาไก่ชน” หนองบัว พิชญ เอฟซี รองแชมป์รอบคัดเลือกสนามที่ 3 ไปได้ 1-0 โดย เจ้าสัวน้อย ได้ประตูจาก อัษฎา หอมหวน นาทีที่ 29 ส่งผลให้ อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด คว้า 3 คะแนนไปครอง

ส่วนผลอีกคู่ในกลุ่มเดียวกัน “แข้งเทพ” ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด แชมป์รอบคัดเลือกสนามที่ 1 เอาชนะ ร.ร.กาญจนาภิเษกวิทยาลัยกระบี่ แชมป์รอบคัดเลือกสนามที่ 2 ไปได้ 2-0 โดย รัฐภูมิ เพ็ชรจรูญ นาทีที่ 5 และธีรพัฒน์ เกตุศรี นาทีที่ 54 ส่งผลให้ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด คว้า 3 คะแนนไปครอง พร้อมกับขึ้นนำเป็นจ่าฝูงกลุ่มบี ด้วยการมีแต้มเท่ากับ อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด แต่มีประตูได้-เสียดีกว่า

โปรแกรมการแข่งขันวันที่ 10 ธันวาคม 2563 ช่วงบ่าย เวลา 17.00 น. กลุ่มเอ นัดที่ 2 สมุย ยูไนเต็ด พบ เอซี ฮาเลลูย่า แข่งขันที่สนามช้าง เทรนนิ่ง กราวน์ 1 และบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด พบ ร.ร.กีฬาเทศบาลนครนครสวรรค์ แข่งขันที่สนามช้าง เทรนนิ่ง กราวน์ 2

เวลา 18.30 น. กลุ่มบี นัดที่ 2 หนองบัว พิชญ เอฟซี พบ ร.ร.กาญจนาภิเษกวิทยาลัยกระบี่ แข่งขันที่สนามช้าง เทรนนิ่ง กราวน์ 1 และอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด พบ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด แข่งขันที่สนามช้าง เทรนนิ่ง กราวน์ 2

อ่านเพิ่มเติม…